Jinan Shenghe Chemical Co., Ltd. PEG 1000

PEG 1000

chemical chất lượng cao do Jinan Shenghe Chemical Co., Ltd. cung cấp. Giá cạnh tranh, giao hàng đáng tin cậy và hỗ trợ kỹ thuật đầy đủ cho người mua B2B trên toàn thế giới.

CAS: 107-21-1 Không nguy hiểm / Hóa chất thông thường
ISO & Kiểm soát chất lượng COA / MSDS / TDS Bao bì tùy chỉnh Giao hàng nhanh 3-5 ngày
Còn hàng — Hỏi ngay giá mới nhất & thời gian giao hàng
Yêu cầu báo giá →
sales@shenghechemical.com +86-18553102138

Tính chất hóa học chi tiết & Tên đồng nghĩa

Tên đồng nghĩa ETHYLENE GLYCOLEthane-1,2-diol1,2-ethanediolglycolmonoethylene glycol2-hydroxyethanol1,2-DihydroxyethaneGlycol alcoholEthylene alcoholFridexTescolNorkool

PEG 1000 · CAS 107-21-1 · được cung cấp bởi Jinan Shenghe Chemical Co., Ltd.

Mô tả

PEG 1000 · CAS 107-21-1 · C2H6O2. UNII FC72KVT52F. Điểm sôi: 387.7 °F at 760 mmHg (NTP, 1992); Điểm sôi: 197.3 °C; Điểm sôi: 197.00 to 198.00 °C. @ 760.00 mm Hg.

Nhận dạng

Số đăng ký CAS 107-21-1
PubChem CID 174
Công thức phân tử C2H6O2
Tên IUPAC ethane-1,2-diol
UNII (FDA) FC72KVT52F

Các descriptor tính toán

Khối lượng phân tử 62.07
XLogP3 -1.4
Số nhóm cho liên kết hydro 2
Số nhóm nhận liên kết hydro 2
Số liên kết quay được 1
Khối lượng chính xác 62.036779430
Khối lượng đơn đồng vị 62.036779430
Diện tích bề mặt phân cực tôpô 40.5
Số nguyên tử nặng 4
Điện tích hình thức 0

Tính chất vật lý & hóa học

Điểm sôi 387.7 °F at 760 mmHg (NTP, 1992)
Điểm sôi 197.3 °C
Điểm sôi 197.00 to 198.00 °C. @ 760.00 mm Hg
Điểm sôi 197 °C
Điểm sôi 388 °F
Điểm sôi 197.3 °C @760 [mm Hg]
Điểm nóng chảy 9 °F (NTP, 1992)
Điểm nóng chảy -12.69 °C
Điểm nóng chảy 4 – 10 °C
Điểm nóng chảy -13 °C

Mô tả vật lý & lưu ý khi xử lý

  • Ethylene glycol là chất lỏng dạng xi-rô trong suốt, không màu. Mối nguy hiểm chính là mối đe dọa đối với môi trường. Cần thực hiện ngay các bước để hạn chế sự lây lan của nó ra môi trường. Vì nó là chất lỏng nên nó có thể dễ dàng xâm nhập vào đất và làm ô nhiễm nước ngầm và các dòng suối gần đó.
  • CBI; Other Solid; Liquid
  • PEG 400 là chất lỏng hút ẩm trong, nhớt, không màu hoặc gần như không màu; PEG 3000, PEG 3350, PEG 4000, PEG 6000 và PEG 8000 là chất rắn màu trắng hoặc gần như trắng với bề ngoài giống như sáp hoặc parafin
  • Clear, colorless, syrupy, odorless liquid. [antifreeze] [Note: A solid below 9 degrees F.]; [NIOSH]
  • Liquid
  • ODOURLESS COLOURLESS VISCOUS HYGROSCOPIC LIQUID.

Tình trạng pháp lý

Quy định & tiếp xúc thực phẩm FDA Cumulative Estimated Daily Intake (CEDI): FCS
Kiểm kê các chất tiếp xúc với thực phẩm của FDA được liệt kê trong 21 CFR: FCS
ADJUVANT; CARRIER_SOLVENT: Food Additives
Các polyme cộng của ethylene oxit và nước thường được ký hiệu bằng một số gần tương ứng với mol
MACROGOL
JECFA ADI: 0-10 mg/kg bw
Tóm tắt thông báo GHS 0.1% (3 / 8196)

Phân loại nguy hiểm GHS

Tóm tắt thông báo GHS 0.1% (3 / 8196)
Các cảnh báo nguy hiểm được báo cáo H302, H373 (24.8%), H315, H320, H332, H335, H336, H370

H302: Có hại nếu nuốt phải [Cảnh báo Độc tính cấp, đường miệng]

P264, P270, P301+P317, P330, and P501 (nhấp vào từng mã P để xem nội dung)

Công dụng được ghi nhận

  • CIR ingredient: Ethylene Glycol
  • Ethylene glycol được sử dụng làm chất chống đông trong hệ thống làm mát và sưởi ấm, trong dầu phanh thủy lực, làm chất giữ ẩm công nghiệp, làm thành phần của bình ngưng điện phân, làm dung môi trong ngành công nghiệp sơn và nhựa, trong công thức mực in, mực in tem và mực cho bút bi, làm chất làm mềm cho giấy bóng kính và trong quá trình tổng hợp chất nổ an toàn, chất làm dẻo, sợi tổng hợp (Terylene, Dacron) và sáp tổng hợp.
  • Được sử dụng trong các giải pháp chống đông và khử băng cho ô tô, thuyền và máy bay; cũng được sử dụng làm dung môi cho sơn, nhựa, dung dịch tráng ảnh, chất làm mát, chất lỏng thủy lực và mực; [Câu hỏi thường gặp về chất độc ATSDR] Rủi ro phơi nhiễm cao nhất khi làm tan băng trên máy bay và đường băng; [Tài liệu tham khảo số 2] Phơi nhiễm nghề nghiệp chủ yếu qua da và mắt, nhưng cũng có thể qua đường hô hấp nếu bị đun nóng hoặc khí dung; Dung dịch 50% dùng để phá băng cầu; Đã được sử dụng trong chất kết dính, chất đánh bóng, mỹ phẩm và dược phẩm; [ACGIH]
  • Painting (Solvents) [Category: Paint]
  • Làm việc với keo và chất kết dính [Danh mục: Khác]
  • Photographic Processing [Category: Other]

Tên đồng nghĩa

ETHYLENE GLYCOL; Ethane-1,2-diol; 107-21-1; 1,2-ethanediol; glycol; monoethylene glycol; 2-hydroxyethanol; 1,2-Dihydroxyethane; Glycol alcohol; Ethylene alcohol; Fridex; Tescol; Norkool; Ethylene dihydrate; Zerex; ethanediol

Câu hỏi thường gặp

Số CAS và công thức phân tử của PEG 1000 là gì?

CAS 107-21-1; công thức phân tử C2H6O2; khối lượng phân tử — g/mol.

PEG 1000 còn được biết đến với những tên gọi nào khác?

ETHYLENE GLYCOL, Ethane-1,2-diol, 107-21-1, 1,2-ethanediol, glycol, monoethylene glycol.

Tình trạng pháp lý của PEG 1000 là gì?

Danh mục pháp lý được ghi nhận: FDA Cumulative Estimated Daily Intake (CEDI): FCS; Kiểm kê các chất tiếp xúc với thực phẩm của FDA được liệt kê trong 21 CFR: FCS; ADJUVANT; CARRIER_SOLVENT: Food Additives.

PEG 1000 có được phân loại là nguy hiểm không?

0.1 % thông báo GHS không báo cáo phân loại nguy hiểm (3 trên 8196).

Các tính chất vật lý chính của PEG 1000 là gì?

Điểm sôi: 387.7 °F at 760 mmHg (NTP, 1992); Điểm sôi: 197.3 °C; Điểm sôi: 197.00 to 198.00 °C. @ 760.00 mm Hg; Điểm sôi: 197 °C.

Thông tin trên trang này được lấy từ PubChem (Thư viện Y học Quốc gia Hoa Kỳ) và Wikidata. Dữ liệu theo từng cấp độ — hàm lượng, độ ẩm, kích thước hạt, bao bì, hạn dùng — được cấp theo lô trên COA và không công bố tại đây.

Ứng dụng và lĩnh vực sử dụng

PEG 1000 (số CAS 107-21-1; công thức C2H6O2; 62.07 g/mol) được sử dụng trong tổng hợp hóa học, hóa chất tinh khiết và các quy trình công nghiệp liên quan. Để nhận thông số kỹ thuật, COA và giá số lượng lớn của PEG 1000, vui lòng liên hệ đội ngũ kinh doanh của chúng tôi.

Sản phẩm tương tự cùng phân loại

Gửi email cho chúng tôi để nhận giá, COA và thông số kỹ thuật

Bao bì & Vận chuyển

  • Tiêu chuẩn: Thùng sợi 25 kg / thùng thép 200 kg có lót PE đôi
  • Gói nhỏ: Túi nhôm 1 kg / 5 kg cho phòng lab & mẫu
  • Tùy chỉnh: kích thước bao bì và nhãn theo yêu cầu khách hàng
  • Thời gian giao hàng: hàng có sẵn giao trong 3-5 ngày làm việc
  • Tài liệu: COA, MSDS / SDS, TDS kèm theo mỗi lô hàng
  • Toàn cầu: đường hàng không, đường biển (FCL / LCL) và chuyển phát nhanh đến hơn 80 quốc gia

Bảo quản & Xử lý

Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh xa nhiệt, ánh nắng trực tiếp và các vật liệu không tương thích. Đậy kín thùng chứa. Sử dụng thiết bị bảo hộ phù hợp và tham khảo SDS để có hướng dẫn an toàn đầy đủ trước khi xử lý.

Câu hỏi thường gặp

Bạn có thể cung cấp Giấy chứng nhận phân tích (COA) và mẫu không?

Có. COA theo từng lô và mẫu miễn phí hoặc có phí theo yêu cầu trước khi đặt hàng số lượng lớn.

Bạn có hỗ trợ tổng hợp theo yêu cầu hoặc thông số kỹ thuật cụ thể không?

Có. Chúng tôi cung cấp điều chỉnh cấp độ, kích thước hạt và độ tinh khiết theo ứng dụng và khối lượng đặt hàng của bạn.

Số lượng đặt hàng tối thiểu (MOQ) của bạn là bao nhiêu?

MOQ phụ thuộc vào sản phẩm; số lượng nhỏ được hỗ trợ cho R&D và chạy thử.

Bạn đảm bảo chất lượng ổn định như thế nào?

Mỗi lô đều được kiểm nghiệm nội bộ và giữ đầy đủ khả năng truy xuất từ nguyên liệu đến thành phẩm.

Tại sao chọn Jinan Shenghe Chemical

13+
Năm xuất khẩu
Phục vụ người mua B2B toàn cầu trong ngành hóa chất từ năm 2013.
Full Range
Sản phẩm trong danh mục
Bao quát rộng hóa chất tinh khiết, phụ gia và chất trung gian.
80+
Quốc gia phục vụ
Nguồn cung dài hạn đáng tin cậy với logistics toàn cầu.
100%
Kiểm nghiệm từng lô
COA và khả năng truy xuất cho mỗi lô hàng.

Yêu cầu báo giá

Bạn đang tìm giá, tình trạng hàng hoặc dữ liệu kỹ thuật cho PEG 1000?

Gửi email cho chúng tôi tại sales@shenghechemical.com hoặc dùng nút bên trên. Đội ngũ của chúng tôi thường phản hồi trong 1 ngày làm việc.

Về Jinan Shenghe Chemical Co., Ltd.

Jinan Shenghe Chemical Co., Ltd.

Chúng tôi là nhà cung cấp hóa chất chuyên nghiệp có trụ sở tại Tế Nam, Trung Quốc. Từ năm 2013, chúng tôi đã kết nối các nhà sản xuất và người mua B2B toàn cầu với nguồn cung đáng tin cậy, sản phẩm được kiểm soát chất lượng và logistics hiệu quả.

Hoạt động của chúng tôi bao gồm phụ gia thực phẩm & thức ăn chăn nuôi, hóa chất tinh khiết, chất trung gian dược phẩm, vật liệu sinh thái, chất phủ và hóa chất đặc biệt — tất cả đều không nguy hiểm và tuân thủ phạm vi được cấp phép.

Tên công ty
Jinan Shenghe Chemical Co., Ltd.
Loại hình kinh doanh
Đại diện nhà sản xuất / Công ty thương mại
Vị trí
Tế Nam, Sơn Đông, Trung Quốc
Sản phẩm chính
Hóa chất tinh khiết, phụ gia, chất trung gian
Thị trường xuất khẩu
Châu Á, Châu Âu, Bắc & Nam Mỹ, Trung Đông
Tài liệu cung cấp
COA, MSDS / SDS, TDS
Email
sales@shenghechemical.com
Điện thoại / WhatsApp
+86-18553102138
Website
www.shenghechemical.com

Sản phẩm liên quan

✉ sales@shenghechemical.com☎ +86-18553102138💬 WhatsApp +86-18553102138